rx và tx là gì

Bộ thu vạc sợi quang đãng TX và RX ý nghĩa gì và sự khác lạ là gì?

Bộ thu vạc sợi quang đãng là cỗ quy đổi phương tiện đi lại truyền dẫn Ethernet nhằm trao thay đổi tín hiệu năng lượng điện cặp xoắn khoảng cách cụt và tín hiệu quang đãng đàng nhiều năm.Nó còn được gọi là cỗ quy đổi sợi quang đãng ở nhiều điểm.Sản phẩm thông thường được dùng nhập môi trường xung quanh mạng thực tiễn điểm cáp Ethernet ko thể chứa đựng và nên dùng cáp quang đãng nhằm không ngừng mở rộng khoảng cách truyền và thông thường được đặt tại phần mềm lớp truy vấn của mạng điểm khu đô thị đường dẫn rộng lớn. Ví dụ: Clip độ sắc nét cao truyền hình hình ảnh mang lại nghệ thuật bình an giám sát;Nó cũng đóng góp một tầm quan trọng to lớn rộng lớn trong các công việc gom liên kết dặm sau cuối của cáp quang đãng với mạng điểm khu đô thị và hơn thế nữa nữa.

Bạn đang xem: rx và tx là gì

Đầu tiên, Sở thu vạc cáp quang đãng TX và RX

Khi dùng cỗ thu vạc cáp quang đãng nhằm liên kết những tranh bị không giống nhau, chúng ta nên lưu ý cho tới những cổng không giống nhau được dùng.

1. Kết nối cỗ thu vạc quang đãng với tranh bị 100BASE-TX (switch, hub):

Xác nhận rằng chiều nhiều năm của cặp xoắn không thật 100 mét;

Kết nối một đầu của cặp xoắn với cổng RJ-45 (cổng Uplink) của cục thu vạc cáp quang đãng và đầu sót lại với cổng RJ-45 (cổng chung) của tranh bị 100BASE-TX (bộ gửi mạch, hub).

2. Kết nối cỗ thu vạc quang đãng với tranh bị 100BASE-TX (card mạng):

Xem thêm: aps c là gì

Xác nhận rằng chiều nhiều năm của cặp xoắn không thật 100 mét;

Kết nối một đầu của cặp xoắn với cổng RJ-45 (cổng 100BASE-TX) của cục thu vạc cáp quang đãng và đầu sót lại với cổng RJ-45 của thẻ mạng.

3. Kết nối cỗ thu vạc quang đãng cho tới 100BASE-FX:

Xác nhận rằng chiều nhiều năm sợi ko vượt lên trước quá phạm vi khoảng cách vì thế tranh bị cung cấp;

Một đầu của sợi quang đãng được liên kết với đầu nối SC/ST của cục thu vạc sợi quang đãng và đầu sót lại được liên kết với đầu nối SC/ST của tranh bị 100BASE-FX.

Xem thêm: obtain là gì

Thứ nhì, sự khác lạ thân thuộc cỗ thu vạc sợi quang đãng TX và RX.

TX đang được gửi, RX đang được nhận.Các sợi quang đãng theo dõi cặp và cỗ thu vạc là 1 cặp.Gửi và nhận nên bên cạnh đó, chỉ nhận và ko gửi, chỉ gửi và không sở hữu và nhận là sở hữu yếu tố.Nếu liên kết thành công xuất sắc, toàn bộ những đèn tín hiệu mối cung cấp của cục thu vạc cáp quang đãng nên sáng sủa trước lúc hoàn toàn có thể nhảy.

GS11U-1


Thời gian giảo đăng: 17-07-2020